Balita sa Paglalakbay Paglalakbay sa Negosyo destinasyon kalusugan Hospitality Industry Mga Hotel at Resort balita Muling pagtatayo Resorts May pananagutan kaligtasan Shopping Mapanatili Teknolohiya Panlalakbay transportasyon Balita sa Travel Wire Estados Unidos

Karamihan at hindi gaanong napapanatiling mga destinasyon sa paglalakbay sa USA

Karamihan at hindi gaanong napapanatiling mga destinasyon sa paglalakbay sa USA
Karamihan at hindi gaanong napapanatiling mga destinasyon sa paglalakbay sa USA
Sinulat ni Harry Johnson

Ginagawa na ngayon ng mga lungsod sa buong mundo ang kanilang makakaya upang labanan ang pandaigdigang pagbabago ng klima at maging mas napapanatiling

Dahil mas nababatid ng mga manlalakbay ang epektong maaaring nararanasan nila sa planeta, ginagawa ng mga lungsod ang kanilang makakaya upang maging mas napapanatiling.

Ginagawa na ngayon ng mga lungsod sa buong mundo ang kanilang kakayanan pagdating sa paglaban sa pagbabago ng klima, mula sa paggamit ng mas maraming renewable energy o paghikayat sa mga residente at bisita na gumamit ng pampublikong sasakyan, magbisikleta at maglakad.

Kaya, alin ang mga pinakanapapanatiling destinasyon sa US?

Upang malaman, sinuri ng mga eksperto sa industriya ng paglalakbay ang ilan sa mga pinakabinibisitang lungsod ng America sa isang hanay ng mga napapanatiling salik.

Ang Top 10 Most Sustainable Cities sa USA 

WTM London 2022 ay magaganap mula 7-9 Nobyembre 2022. Magrehistro ngayon!

Ranggolungsod% ng Sustainable Hotels% ng mga taong naglalakad, nagbibisikleta o gumagamit ng pampublikong sasakyan papunta sa trabahorenewable Energy bilang % ng kabuuang pagkonsumoKaraniwang Taunang Polusyon sa Hangin (μg/m³)Artipisyal na Liwanag (μcd/m2)Carbon Footprint bawat tao  (t CO2)Milya ng Cycle PathAntas ng kasikipanPuntos  / 10
1Portland9.00%33.2%43.1%7.06,59016.75.3120%7.50
2Seattle9.19%44.8%38.4%6.08,24017.312.1923%7.29
3Niyuyork14.33%71.6%12.9%10.011,70017.1124.1935%6.50
4Minneapolis4.40%30.4%15.6%11.48,78021.841.7010%6.46
4Denver5.15%21.9%11.3%9.85,25019.49.0018%6.46
6Boston7.45%54.1%6.8%8.08,34019.05.3119%6.17
7Lungsod ng Salt Lake3.01%20.4%7.0%9.14,67015.51.5915%6.04
8Kalabaw5.88%20.7%12.9%9.36,14019.80.0713%6.00
9San Jose3.64%11.3%16.4%8.55,22017.50.4019%5.67
9Austin2.41%15.9%7.5%10.77,48015.019.1020%5.67

1. Portland, Oregon

Sa unang lugar ay ang Portland, Oregon, na kilala sa pagiging isang progresibong lungsod, kaya makatuwiran na ang sustainability ay magiging mahalaga dito.

Ang estado ng Oregon ay may pinakamataas na rate ng renewable energy na paggamit ng alinman sa aming listahan (43.1%) at mataas din ang marka nito para sa mababang light pollution nito (6,590μcd/m2) at ang bilang ng mga sustainable na hotel (9% ng kabuuang mga hotel).

Ang Portland ay regular na may mataas na ranggo sa mga listahan ng mga Greenest Cities sa America at isa sa mga unang nagpakilala ng isang komprehensibong plano upang harapin ang mga paglabas ng CO2.

2. Seattle, Washington

Hindi masyadong malayo sa Portland ay ang pangalawang lugar na lungsod ng Seattle, Washington. Ang lungsod ay kilala bilang isang sentro ng teknolohiya at nakaranas ng mabilis na paglaki ng populasyon, ngunit ito rin ang unang nangako na maging neutral sa klima, na ginawa ito noong 2010.

Tulad ng Portland, mataas ang marka ng Seattle para sa paggamit nito ng renewable energy (38.4%) gayundin para sa average na polusyon sa hangin nito (6μg/m³), mga taong naglalakad o gumagamit ng pampublikong sasakyan (44.8%) at mga napapanatiling hotel (9.19%).

Ang Seattle ay lubos na umaasa sa hydropower at gumagamit lamang ng mga fossil fuel para sa napakaliit na porsyento ng kuryente nito.

3. Lungsod ng New York, New York

Sa kabila ng pagiging isa sa pinakamalaki at pinaka-abalang lungsod sa mundo, ang New York ay nakakuha ng ikatlong puwesto.

Ang NYC ay ang lungsod na may pinakamataas na marka para sa hindi isa, hindi dalawa, ngunit tatlong salik: mga napapanatiling hotel, mga taong naglalakad o gumagamit ng pampublikong transportasyon, at haba ng mga cycle path.

Dahil sa sobrang laki ng Big Apple, napilitan itong harapin ang carbon footprint nito, namumuhunan sa isang komprehensibong network ng pampublikong transportasyon, pagtatayo ng mga berdeng gusali ng opisina at nangako na bawasan nang husto ang mga emisyon.

Inihayag din ng pananaliksik ang hindi bababa sa napapanatiling mga lungsod sa US

Ranggolungsod% ng Sustainable Hotels% ng mga taong naglalakad, nagbibisikleta o gumagamit ng pampublikong sasakyan papunta sa trabahorenewable Energy bilang % ng kabuuang pagkonsumoKaraniwang Taunang Polusyon sa Hangin (μg/m³)Artipisyal na Liwanag (μcd/m2)Carbon Footprint bawat tao  (t CO2)Milya ng Cycle PathAntas ng kasikipanPuntos  / 10
1Nashville2.20%11.1%8.8%14.38,78017.60.6019%3.46
2Kulumbus5.14%11.2%4.4%13.610,00019.81.4013%3.67
3Dallas1.96%11.0%7.5%11.812,50016.52.9017%3.79
3Houston2.14%10.1%7.5%11.112,30014.60.7520%3.79
5Indianapolis2.01%7.7%6.7%12.49,62020.613.7512%3.87
6Piladelpya3.82%39.7%6.1%11.512,20019.54.9622%3.92
7Tsikago5.44%41.6%7.3%13.417,90021.127.2924%4.04
8Baltimore6.20%29.3%5.9%11.513,40020.21.0015%4.13
9Tampa2.82%12.5%7.2%9.210,70015.30.7021%4.17
10Cincinnati4.13%17.9%4.4%11.77,53022.62.2014%4.21

1. Nashville, Tennessee

Mababa sa mga ranggo ang Nashville, Tennessee, isa sa pinakamabilis na lumalagong lungsod sa bansa. 

Ang Nashville ay ang lungsod na may pinakamababang marka pagdating sa polusyon sa hangin nito (14.3μg/m³) at hindi maganda ang marka nito para sa imprastraktura ng cycle path nito, na may 0.6 milya lamang ng mga protektadong daanan.

2. Columbus, Ohio

Ang pangalawang pinakamababang scoring na lungsod ay Columbus, ang pinakamataong lungsod sa estado ng Ohio.

Ang Ohio ay may napakababang rate ng paggamit ng nababagong enerhiya (4.4%) at ang lungsod ng Columbus ay may mataas na antas ng polusyon sa hangin, sa 13.6μg/m³.

Ang mataas na antas ng polusyon sa lugar ay higit na sanhi ng McCracken Power Plant ng Ohio State University, ang landfill na pinapatakbo ng Solid Waste Authority of Central Ohio (SWACO), at ang Anheuser-Busch Columbus Brewery.

3. Houston at Dallas, Texas

Dalawang Texas lungsod ang nakatali sa ikatlong puwesto, Houston at Dallas. Ang dalawa ay kabilang sa pinakamalaki sa estado at parehong nakakuha ng mahina para sa kanilang paggamit ng pampublikong sasakyan at antas ng polusyon sa hangin.

Parehong abalang lungsod ang dalawa, kung saan ang Houston ay mayroong isa sa pinakamataas na antas ng paggamit ng sasakyan sa bansa, habang ang Dallas ay isa ring pangunahing hub ng transportasyon na may maraming highway na nagtatagpo sa lungsod na tahanan din ng isang pangunahing daungan at isa sa pinaka-abalang sa mundo. mga paliparan.

Ang patutunguhan na may pinakanapapanatiling hotel

Lungsod ng New York, New York – 14.33%

Ang pananatili sa isang napapanatiling hotel ay maaaring makatulong upang medyo mabawi ang mga epekto na maaaring maidulot ng paglalakbay, habang nagsisikap silang panatilihing pinakamababa ang kanilang pagkonsumo ng enerhiya.

Ang lungsod na may pinakamataas na porsyento ng mga ari-arian na minarkahan bilang sustainable ng Booking.com ay ang New York, na may 14.33%.

Ang destinasyon na may pinakamataas na paggamit ng pampublikong sasakyan

New York City, New York – 71.6% ng mga tao ang naglalakad, nagbibisikleta, o gumagamit ng pampublikong sasakyan papunta sa trabaho

Ang paggamit ng pampublikong sasakyan, paglalakad o pagbibisikleta ay isang mahusay na paraan upang bawasan ang iyong carbon footprint, at sa ngayon, ang lungsod kung saan pinakamababa ang paggamit ng sasakyan ay ang New York.

Dito, 71.6% ng mga tao ang gumagamit ng ibang bagay maliban sa isang kotse para makapunta sa trabaho (o magtrabaho mula sa bahay), kung saan ang lungsod ang may pinakamalaking single-operator rapid transport system sa mundo, na nagbibigay ng 24/7 na serbisyo sa 472 na istasyon ng tren.

Ang destinasyon na may pinakamalaking paggamit ng renewable energy

Portland, Oregon – 43.1% renewable energy consumption

Sa kasamaang palad, ang data ng nababagong enerhiya ay magagamit lamang sa antas ng estado kaysa sa lungsod, ngunit ang estado kung saan ang nababagong enerhiya ay gumagawa ng pinakamalaking bahagi ng pagkonsumo ay ang Oregon, sa 43.1%.

Ang supply ng kuryente ng Oregon ay pinangungunahan ng hydroelectricity, na may higit sa 80 renewable hydropower na pasilidad sa estado. 

Ang destinasyon na may pinakamababang polusyon sa hangin

Tucson, Arizona – 4.8μg/m³ taunang polusyon sa hangin

Ang polusyon sa hangin ay isang seryosong problema sa maraming lungsod sa buong bansa, ngunit ang destinasyon na may pinakamalinis na hangin ay Tucson, Arizona.

Matatagpuan sa disyerto ng Arizona, ang Tucson ay ang pangalawang pinakamalaking lungsod sa estado ngunit may average na 4.8μg/m³ lamang sa isang taon.

Ang destinasyon na may pinakamababang polusyon sa liwanag

Tucson, Arizona – 3,530μcd/m2 artipisyal na ningning

Ang light pollution ay isang anyo ng polusyon na marahil ay hindi gaanong nakakakuha ng pansin, dahil hindi lamang nito inaalis ang magandang kalangitan sa gabi, ngunit ginagawang mas mahirap para sa ilang mga species na mabuhay kapag sila ay naapektuhan ng napakaraming artipisyal na liwanag.

Muli, ang Tucson ay nangunguna rito, kasama ang lungsod na nagtatag ng mga ordinansa sa madilim na kalangitan noong 1972 upang limitahan ang mga antas ng light pollution.

Ang mga destinasyon na may pinakamababang carbon footprint

Houston, Texas at Los Angeles, California – 14.6t CO2 bawat tao

Tungkol sa Author

Harry Johnson

Si Harry Johnson ang naging editor ng pagtatalaga para sa eTurboNews para sa mroe higit sa 20 taon. Nakatira siya sa Honolulu, Hawaii, at mula sa Europa. Mahilig siyang magsulat at mag-cover ng balita.

sumuskribi
Ipaalam ang tungkol sa
bisita
0 Comments
Mga Paunang puna sa Inline
Tingnan ang lahat ng mga komento
0
Gusto pag-ibig ang iyong mga saloobin, mangyaring magkomento.x
Ibahagi sa...