Airlines Paliparan Abyasyon Pagsira sa Balitang Pandaigdigan Balita sa Paglalakbay Paglalakbay sa Negosyo Balita ng Pamahalaan Kalusugan ng Balita balita Mga tao Muling pagtatayo May pananagutan Panlalakbay transportasyon Balita sa Travel Wire Nagte-trend Now USA Breaking News

Ang opisyal na tugon sa COVID-19 Delta ay masakit sa pagbawi ng paglalakbay sa hangin

Ang opisyal na tugon sa COVID-19 Delta ay masakit sa pagbawi ng paglalakbay sa hangin
Ang opisyal na tugon sa COVID-19 Delta ay masakit sa pagbawi ng paglalakbay sa hangin
Sinulat ni Harry Johnson

Ang mga resulta sa Agosto ay sumasalamin sa epekto ng mga alalahanin sa variant ng Delta sa domestic travel, kahit na ang paglalakbay sa internasyonal ay nagpatuloy sa bilis ng isang kuhol patungo sa isang ganap na paggaling na hindi maaaring mangyari hanggang sa maibalik ng mga gobyerno ang kalayaan sa paglalakbay.

I-print Friendly, PDF at Email
  • Ang kabuuang pangangailangan para sa paglalakbay sa hangin noong Agosto 2021 ay bumaba ng 56.0% kumpara sa Agosto 2019. 
  • Ito ay buong hinimok ng mga domestic market, na mas mababa sa 32.2% kumpara sa Agosto 2019, isang pangunahing pagkasira mula Hulyo 2021.
  • Ang internasyonal na pangangailangan ng pasahero noong Agosto ay 68.8% mas mababa sa Agosto 2019, na isang pagpapabuti kumpara sa 73.1% na pagtanggi na naitala noong Hulyo. 

Ang International Air Transport Association (IATA) inihayag na ang pagbawi sa paglalakbay sa himpapawid ay nabawasan noong Agosto kumpara sa Hulyo, habang ang mga pagkilos ng gobyerno bilang tugon sa mga alalahanin sa COVID-19 na variant ng Delta ay pinutol ng labis na pangangailangan sa paglalakbay sa tahanan. 

Willie Walsh, IATADirektor ng Heneral

Dahil ang mga paghahambing sa pagitan ng 2021 at 2020 buwanang mga resulta ay napangit ng hindi pangkaraniwang epekto ng COVID-19, maliban kung sa kabilang banda ay nabanggit na ang lahat ng mga paghahambing ay hanggang Hulyo 2019, na sumunod sa isang normal na pattern ng demand.

  • Ang kabuuang pangangailangan para sa paglalakbay sa hangin noong Agosto 2021 (sinusukat sa kita na mga kilometro ng pasahero o RPK) ay bumaba ng 56.0% kumpara sa Agosto 2019. Ito ay minarkahan ng pagbagal mula Hulyo, nang ang demand ay 53.0% sa ibaba ng antas ng Hulyo 2019.  
  • Ito ay buong hinimok ng mga domestic market, na kung saan ay mas mababa 32.2% kumpara sa Agosto 2019, isang pangunahing pagkasira mula Hulyo 2021, nang ang trapiko ay bumaba ng 16.1% kumpara sa dalawang taon na ang nakalilipas. Ang pinakapangit na epekto ay sa Tsina, habang ang India at Russia ay ang tanging malalaking merkado na nagpakita ng isang buwanang buwan na pagpapabuti kumpara noong Hulyo 2021. 
  • Ang internasyonal na pangangailangan ng pasahero noong Agosto ay 68.8% mas mababa sa Agosto 2019, na isang pagpapabuti kumpara sa 73.1% na pagtanggi na naitala noong Hulyo. Ang lahat ng mga rehiyon ay nagpakita ng pagpapabuti, na maiugnay sa lumalaking rate ng pagbabakuna at hindi gaanong mahigpit na paghihigpit sa paglalakbay sa ibang bansa sa ilang mga rehiyon.

"Ang mga resulta sa Agosto ay sumasalamin sa epekto ng mga pag-aalala tungkol sa variant ng Delta sa domestic travel, kahit na ang paglalakbay sa internasyonal ay nagpatuloy sa bilis ng isang kuhol patungo sa isang ganap na paggaling na hindi maaaring mangyari hanggang sa maibalik ng mga gobyerno ang kalayaan sa paglalakbay. Kaugnay nito, ang kamakailang anunsyo ng US na iangat ang mga paghihigpit sa paglalakbay mula unang bahagi ng Nobyembre sa ganap na nabakunahan na mga manlalakbay ay napakahusay na balita at magdudulot ng katiyakan sa isang pangunahing merkado. Ngunit nananatili ang mga hamon, ang mga pag-book ng Setyembre ay nagpapahiwatig ng pagkasira ng pagbawi sa internasyonal. Iyon ang masamang balita na papunta sa tradisyunal na mas mabagal na ika-apat na kwarter, "sinabi Willie Walsh, IATADirektor ng Heneral. 

August 2021 (% chg kumpara sa parehong buwan sa 2019)Pagbabahagi ng mundo1RPKMAGTANONGPLF (% -pt)2PLF (antas)3
Kabuuang Market 100.0%-56.0%-46.2%-15.6%70.0%
Aprika1.9%-58.0%-50.4%-11.5%64.0%
Asia Pacific38.6%-78.3%-66.5%-29.6%54.5%
Europa23.7%-48.7%-38.7%-14.4%74.6%
Latin America5.7%-42.0%-37.7%-5.8%77.4%
Middle East7.4%-68.0%-53.1%-26.0%56.0%
Hilagang Amerika22.7%-30.3%-22.7%-8.6%78.6%
I-print Friendly, PDF at Email

Tungkol sa Author

Harry Johnson

Si Harry Johnson ang naging editor ng pagtatalaga para sa eTurboNews sa loob ng halos 20 taon. Siya ay nakatira sa Honolulu, Hawaii, at nagmula sa Europa. Nasisiyahan siyang magsulat at magtakip ng balita.

Mag-iwan ng komento

1 Komento